മലയാള ഭാഷയുടെ പരിണാമം – ആഷിഖ് കെ.വി

0
294

തമിഴ്, കോട്ട, കൊഡഗ്, കന്നഡ, തെലുങ്കു ഭാഷകളിലെ ദ്രാവിഡ ഭാഷകളാണ്. തമിഴിലേക്കുള്ള ബന്ധം ഏറ്റവും ശ്രദ്ധേയമാണ്. തമിഴിലും മലയാളത്തിലുമുള്ള സാധാരണ സ്റ്റോക്ക് ഒൻപതാം നൂറ്റാണ്ടിലെ അഞ്ചു നൂറ്റാണ്ടുകളിൽ നാലു നൂറ്റാണ്ടുകളായി ഇല്ലാതാക്കി. തമിഴിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായ ഒരു ഭാഷയായി മലയാളത്തിന്റെ ഉദയത്തിന് കാരണമായി. സ്കോളർഷിപ്പ്, ഭരണസംവിധാനത്തിന്റെ ഭാഷ തമിഴിലെ ആദ്യകാല വികസനത്തെ വളരെയധികം സ്വാധീനിച്ചു. പിന്നീട് കേരളത്തിലെ സാംസ്കാരിക ജീവിതത്തിലേക്ക് ബ്രാഹ്മണരെ ആകർഷിച്ചതിൽ പലതിലും ഇൻഡൊ-ആര്യൻ സവിശേഷതകളെ മലയാളത്തിലേക്ക് ആകർഷിക്കുകയുണ്ടായി.
സാഹിത്യം വികസനം

മലയാളത്തിലെ ആദ്യകാലരേഖകൾ വാഴപ്പള്ളി / ലിഖിതങ്ങൾ (എ.ഡി. 830) ആണ്. മലയാളത്തിന്റെ ആദ്യകാല സാഹിത്യത്തിൽ മൂന്നുതരം രചനകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു:

സംസ്കൃതത്തിന്റെ സംസ്കൃത പാരമ്പര്യത്തിന്റെ തമിഴ് പാരമ്പര്യത്തിന്റെ / പാപ്പി / പാട്ട് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ക്ലാസിക്കൽ പാട്ടുകൾ. മലയാളത്തിൽ സംസ്കൃതത്തിന്റെ ഒരു ഉദാരബുദ്ധിക്ക് അനുവദിച്ച ഈ നാടൻ പാട്ട് ഇരുപതാം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ അവസാനത്തെ മല്ല്യമാല കവിത മൂന്നു വ്യത്യസ്ത സംഖ്യകളാണ്. തെറ്റുകൾ. പന്ത്രണ്ടാം നൂറ്റാണ്ടിലെ രമചരിതം / വൈശാഖതന്ത്രം / പാട്ടി / മണിപ്രവളം എന്ന പഴയ ഉദാഹരണങ്ങളാണ്.
ഭാഷയിലെ ഏറ്റവും പ്രാചീനമായ രചനകൾ ചാണക്യന്റെ അർത്ഥശാസ്ത്രത്തിൽ ലളിതമായ മലയാളം, ഭആഘവതി നിരയം (പന്ത്രണ്ടാം നൂറ്റാണ്ട്) എന്നതിലെ വ്യാഖ്യാനമാണ്. തമിഴ്, സംസ്കൃതം, പ്രാകൃത്സ്, പാലി, ഹിന്ദി, ഉർദു, അറബിയൻ, പേർഷ്യൻ, സിറിയക്, പോർച്ചുഗീസ്, ഡച്ച്, ഫ്രഞ്ച്, ഇംഗ്ലീഷ് എന്നീ ഭാഷകളിലെ വിവിധ ഭാഷകളുടെ സ്വാധീനവും വ്യത്യസ്ത കാലഘട്ടങ്ങളിലെ മലയാളം ഭാഷാ ചിത്രങ്ങളും. ആധുനിക സാഹിത്യം കവിത, ഫിക്ഷൻ, നാടകങ്ങൾ, ജീവചരിത്രം, സാഹിത്യ വിമർശനങ്ങൾ എന്നിവയിൽ സമൃദ്ധമാണ്.
പാൻ ഇൻഡ്യ ബ്രാഹ്മി ലിപിയിലേക്ക് പതിമൂന്നാം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ ആദ്യദിവസം / വട്ടീഴിഥു (രചിച്ച എഴുത്ത്) മലയാള രചന സമ്പ്രദായത്തിനു രൂപം നൽകി. ഗ്രാഫിക് മൂലകങ്ങളുടെ ക്രമം അതാത്ഭാഗങ്ങളിൽ അക്ഷരങ്ങൾ ഈ സംവിധാനത്തിൽ വ്യക്തിത്വ സ്വരങ്ങളേയും വ്യഞ്ജനങ്ങളേയും പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്ന മൂലകങ്ങൾ ഭൂരിഭാഗവും തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുന്നവയാണ്. 1960-കളിൽ മലയാളം വ്യത്യസ്ത പ്രതീകങ്ങളുമായി സ്വരാക്ഷത്തിന്റെ സ്വരച്ചേർച്ചയുടേയും സ്വരച്ചേർച്ചയുടേയും സംക്ഷിപ്ത രൂപങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നിരവധി പ്രത്യേക അക്ഷരങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചു.
ഇപ്പോൾ മലയാളത്തിൽ 53 ദീർഘമായ തൂവലുകളും ബാക്കി സ്വരങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്ന 53 അക്ഷരങ്ങൾ മലയാളത്തിലുണ്ട്. 1981 മുതൽ പുതിയ ശൈലിയാണ് നിലവിൽ എഴുത്തിന്റെ ശൈലി മാറ്റിയിരിക്കുന്നത്. ഈ പുതിയ സ്ക്രിപ്റ്റ് 900 ൽ നിന്ന് 900 ൽ താഴെയായി വ്യത്യസ്ത അക്ഷരങ്ങളെ കുറയ്ക്കുന്നു. പ്രധാനമായും ടൈപ് റൈറ്ററുകളുടെയും കമ്പ്യൂട്ടറുകളുടെയും കീബോർഡുകളിൽ മലയാളം ഉൾപ്പെടുത്താൻ ഇത് പ്രധാനമായിരുന്നു.

ഭാഷാ വ്യതിയാനവും ബാഹ്യ ഇൻഫ്ലൂൺസും
പ്രദേശിക, സമൂഹം, തൊഴിൽ, സാമൂഹിക സ്റ്റാറ്റം, ശൈലി, രജിസ്ട്രി എന്നിവയെപ്പറ്റിയുള്ള വ്യതിയാനങ്ങൾ, ഭാഷാശൈലി, ശബ്ദശാസ്ത്രപരമായ ഘടകങ്ങൾ എന്നിവയുടെ വ്യത്യാസങ്ങൾ വ്യത്യാസപ്പെടുത്തുന്നു. ബ്രാഹ്മിൻ ഭാഷാഭേദങ്ങളിൽ ഏറ്റവും പ്രാധാന്യമുള്ള സംസ്കൃതത്തിന്റെ സ്വാധീനവും ഹരിജൻ വകഭേദങ്ങളിൽ കുറഞ്ഞത് കുറവുമാണ്. ഇംഗ്ലീഷ്, സിറിയക്, ലാറ്റിൻ, പോർച്ചുഗീസ് എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള ലോൺഓർഗ് ക്രിസ്ത്യൻ ഭാഷകളിലും അറബി, ഉർദു ഭാഷകളിലും ലഭ്യമാണ്. സംസ്കൃതത്തിൽ ആയിരക്കണക്കിന് നാമങ്ങൾ, നൂറുകണക്കിന് വിർബാനങ്ങൾ, ചില തെറ്റിധാരണകൾ എന്നിവ മലയാളത്തിൽ നിന്നും കടമെടുത്തിരിക്കുന്നു. ചില അടിസ്ഥാന പദാവലികൾ (ഉദാ: മൂമുഖം / മുഖം, നഖം / നഖം, / ഭ്രര്യ / ഭാര്യ, ഭാർട്ടുവൂവ് / ഭർത്താവ്) എന്നിവ സംസ്കൃതത്തിൽ നിന്ന് മലയാളത്തിലേക്ക് കടന്നുപോകുന്നു.
മലയാളത്തിൽ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്ന സംസ്കൃതം ഇംഗ്ലീഷാണ്. ആധുനിക മലയാളത്തിൽ നൂറുകണക്കിന് വ്യക്തിഗത ലക്സിക വസ്തുക്കളും idiomatic expressions ഇംഗ്ലീഷുകാരുടെയത്രയും ആകുന്നു.
ആസൂത്രണവും വികസനവും
ഭരണസംവിധാനം എന്ന നിലയിൽ, സ്കൂളുകളിലും കോളേജുകളിലും അധ്യാപകരുടെ മാധ്യമം എന്ന നിലയ്ക്ക് മലയാളം തന്നെ സ്വന്തമായി വരുന്നുണ്ട്. ഭാഷയിലെ ശാസ്ത്രീയമായ രജിസ്റ്റർ ക്രമേണ വളരുന്നു. തങ്ങളുടെ മനോഭാവത്തിൽ ശ്രദ്ധേയമായ ഉദാരവൽക്കരണം, മലയാളികൾ എല്ലായ്പ്പോഴും മറ്റു ഭാഷകളെ സ്വന്തമായി സ്വാഗതം ചെയ്യാനും, ഇവയുമായുള്ള ഇടപെടലുകൾ വിവിധ രൂപങ്ങളിൽ വികസനത്തിനും സഹായകമായിട്ടുണ്ട്
ദക്ഷിണേന്ത്യൻ സംസ്ഥാനത്തിന്റെ തെക്കേ ഇന്ത്യൻ സംസ്ഥാനമായ ലക്ഷദ്വീപ് ദ്വീപ് (Laccadives) എന്ന സ്ഥലപ്പേരിന്റെ പ്രധാന ഭാഷയാണ് മലയാളം (മലയാളം). മലയാളി സ്പീക്കറുകളായ പുരുഷൻമാരും സ്ത്രീകളും ഒരേപോലെ സാക്ഷരരാണ്, ഇന്ത്യയിലെ ആകെ ജനസംഖ്യയുടെ 4 ശതമാനവും കേരളത്തിലെ ജനസംഖ്യയുടെ 96 ശതമാനവും (1991 ലെ 29.01 ദശലക്ഷം). സംസാരഭാഷയുടെ സംഖ്യക്കനുസരിച്ചുള്ള മലയാളം പതിനഞ്ച് പ്രധാന ഭാഷകളിലായിരിക്കും. പദം / മലയാലം / പർവത എന്നർത്ഥം പർവത രാജ്യമാണ്) (/ മല / മൗൽ + / aLam / -place). വടക്ക് കിഴക്കും തെക്കും കിഴക്കും കന്നഡയും തമിഴ് ആണ്
( കടപ്പാട് )

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here